Bằng lái xe hết hạn bao lâu thì phải thi lại? – Áp dụng cho bằng có thời hạn

Theo Điều 36 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT, người có bằng lái xe quá thời hạn sử dụng sẽ phải thi lại lý thuyết hoặc phải thi lại cả lý thuyết lẫn thực hành để được cấp lại Giấy phép lái xe tùy thuộc vào thời gian quá hạn, cụ thể:

– Quá hạn từ 03 tháng – 01 năm: Thi lại lý thuyết;

– Quá hạn từ 01 năm trở lên: Thi lại cả lý thuyết và thực hành.

Hotline/ Zalo hỗ trợ chi tiết: 0938 676 883

Chia sẻ bài viết!

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *